* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* Mua tên miền "CUUDULIEUTHENHO.COM", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Cáp quang Single mode 4FO 4 core: 024.66 73 43 83 - 0974 002 002

Cáp quang Single mode 4Fo hay còn gọi là

Cáp quang 4Fo single mode là loại cáp quang rất phổ thông được ứng dụng rất nhiều trong việc kết nối mạng nội bộ, mạng FTTH để truyền dẫn tín hiệu, thông tin. Cáp được trang bị các dây thép mạ kẽm chịu lực và lớp sợi  tổng hợp chịu lực nên cáp có độ bền chịu lực cao. Cáp quang 4 sợi là loại cáp quang sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, bên trong ống đệm lỏng chứa bốn sợi quang và được phủ đầy bằng lớp vật liệu nhầy, giúp giảm thiểu tối đa việc đứt, gẫy sợi quang cũng như hạn chế thấp nhất sự ảnh hưởng từ bên ngoài môi trường tới sợi quang. Đặc biệt, chất nhầy ở khoảng trống giữa sợi cáp và bề mặt trong của ống đệm là loại hợp chất đặc biệt có khả năng ngăn ngừa sự thâm nhập của nước. Cáp quang 4Fo hay còn gọi là dây thuê bao quang FTTH 4FO được sản xuất trong nước bởi các tập đoàn viễn thông lớn như Sacom, Vinacap,  Telvina, TFP, M3… có giá thành cạnh tranh.

Cáp quang Single mode là loại cáp được thiết kế với vật liệu hoàn toàn khô nên cáp có đường kính nhỏ, gọn, nhẹ nhàng, rất dễ dàng trong vận chuyển , xử lý và lắp đặt.

iêu chuẩn kỹ thuật đối với Cáp quang Single mode 4Fo:

    Loại sợi: Single mode (đơn mode), chiết suất dạng bậc thang, sợi quang sản xuất theo tiêu chuẩn ITU – T G652.D.
    Đường kính trường mode ( mode field diameter ): Giá danh định của đường kính trường mode tại bước sóng 1310 nm nằm trong phạm vi từ 8,6 mm đến 9,5 mm, còn tại bước sóng 1550 nm là từ 9,6 mm đến 10,8 mm.
    Sai số của đường kính trường mode: Không vượt quá ±0,7 mm giá trịnh danh định.
    Sai số đồng tâm của đường kính trường mode: Sai số về độ đồng tâm của đường kính trường mode đối đối với bước sóng 1310 nm là ±0,8 mm.
    Đường kính vỏ:
    Giá trị đường kính vỏ danh định của sợi: 125 mm
    Sai số đường kính vỏ: không vượt quá ±1mm giá trị danh định



    Độ không tròn đều của vỏ: Độ không tròn đều của vỏ tối đa không vượt quá 2%.
    Bước sóng cắt: Các giá trị λc và λcc thỏa mãn điều kiện:
    1100nm < λc <1280 nm
    λcc < 1260 nm
    Hệ số suy hao: Hệ số suy hao của Cáp quang đơn mốt 4Fo thỏa mãn các yêu cầu:
    Tại vùng bước sóng 1310 nm: < 0,40 dB / Km.
    Tại vùng bước sóng 1550 nm: < 0,30 dB / Km.
    Đặc tính suy hao ở bước sóng 1550 nm

Độ tăng suy hao của sợi quấn lỏng 100 vòng với bán kính vòng quấn là 37,5mm đo tại bước sóng 1550 nm : < 1dB.

Ứng dụng của Cáp quang Single mode 4Fo:

Cáp quang Single mode 4Fo có nhiều ưu điểm nổi bật so với cáp quang thông thường như:

    Dung lượng lớn: Có thể truyền đồng thời khoảng 240.000 cuộc đàm thoại cùng một lúc.
    Kích thước và trọng lượng nhỏ.
    Không bị nhiễu điện từ ( EMI ) hay nhiễu vô tuyến ( RFI ).
    Tính cách điện tốt.
    Tính bảo mật cao.
    Tính linh hoạt: Cáp quang Single mode 4Fo đều khả dụng với  hầu hết các dạnh thông tin thoại, video hay thông tin số.
    Khả năng mở rộng.
    Tính bền: Cáp quang Single mode 4 Core có độ bền cơ học cao, tính chống thấm nước tốt.

Với những ưu điểm nêu trên, Cáp quang Single mode được sử dụng phổ biến, rộng rãi như: Sử dụng trong nhà ( indoor ), ngoài  trời ( outdoor ), treo chịu lực.

Dây cáp quang 4 core single mode. Hay cáp quang đơn mốt 4Fo, 4 core, 4 lõi, 4 sợi quang FTTH. Sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời (indoor/outdoor) đường kính sợi quang 9/125um. Là sản phẩm thiết kế linh hoạt sử dụng cho cả ứng dụng ngoài trời lẫn trong nhà. Việc đi dây linh hoạt, không phải chuyển loại dây. Nên rất đa năng trong việc thi công trong nhà thang máng cáp (indoor) hoặc ngoài trời (outdoor) đi dưới cống bể, treo cột điện, chôn ngầm trực tiếp, hầm lò là lựa chọn lý tưởng cho phát triển hệ thống mạng LAN nội bộ. Các hãng sản xuất Dây cáp quang 4 core single mode. Chôn trực tiếp, cống kim loại, luồn cống, treo, treo kim loại chất lượng tốt, giá rẻ trên thị trường hiện nay như: Postef, Sacom, Telvina, Viettel, Vinacap, VNPT, ADSS, ống chặt, ống lỏng

Cáp quang Singlemode 2fo ống lỏng được sử dụng rất rộng rãi và phổ biến trong các hệ thống mạng FTTH; các hệ thống mạng lan quang hay hệ thống camera sử dụng đường truyền cáp quang.

Nếu như đối với loại cáp quang bọc chặt, sợi cáp khi kéo ngoài đường chịu tác động của môi trường. Thường thì, trời nắng sẽ làm cáp bị căng ra, làm tăng suy hao trên tuyến cáp; thì đối với cáp quang 2 sợi ống lỏng bạn hoàn toàn có thể yên tâm vì cáp được di chuyển tự do trong ống lỏng, ít chịu tác động của môi trường. Trong ống có chứa chất nhầy giúp cáp dễ dàng di chuyển; co dãn khi lớp vỏ ngoài chịu tác động lực.



Cáp quang 2Fo singlemode ống lỏng khá nhỏ gọn và linh hoạt trong thi công; sử dụng sợi quang single mode 9/125um; tiêu chuẩn sợi G652D, được đóng bobin gỗ chiều dài 2000m/cuộn; hoặc có thể dài hơn tùy đơn đặt hàng của khách.

Cáp quang 2 core có cấu trúc dạng hình số 8, có dây thép gia cường; sử dụng được cả trong nhà lẫn ngoài trời, cáp có thể dùng treo, kéo cống đều được.
Thông số kỹ thuật của Cáp quang 2fo ống lỏng

a. Lõi sợi quang (Core): Lõi sợi quang của cáp 2fo ống lỏng được Học bằng Silica và được bổ sung bằng Germanium. Cáp có chỉ số chiết suất lớn hơn chỉ số chiết suất của lớp vỏ phản xạ
b. Lớp vỏ phản xạ (cladding): Lớp vỏ phản xạ của cáp được làm từ Silica; là phần bên ngoài bao bọc phần lõi cáp có tác dụng phản xạ ánh sáng trở lại lõi.
c. Lớp vỏ sơ cấp (Coating): được làm  bằng nhựa mềm, có đường kính 250 mm. Loại bảo vệ này có thể được loại bỏ dễ dàng bằng các dụng cụ tuốt vỏ cáp quang như kìm tuốt sợi quang. Lớp vỏ này có tác dụng bảo vệ cho sợi quang không bị suy hao do uốn cong và đảm bảo sợi không bị trầy xước.
d. Lớp vỏ bọc chặt (Tight buffer); Vỏ bọc chặt có đường kính (DTB) 900 mm hoặc 600 mm tùy hãng sản xuất hoặc theo yêu cầu đặt hàng của khách.

Cáp quang thuê bao 2 core được sản xuất tại Việt Nam theo tiêu chuẩn quốc tế, của các hãng Vinacap, Sacom, Telvina, TFP hay Postef… đều đạt chuẩn chất lượng và có sẵn kho tại Công ty chúng tôi.

Công ty chúng tôi là đơn vị phân phối chính hãng các loại cáp quang Singlemode tại thị trường Hà Nội với đầy đủ giấy tờ chứng minh xuất xứ cùng mức giá rẻ nhất thị trường.

Cáp quang thuê bao 4FO singlemode là loại cáp rất phổ thông được ứng dụng rất nhiều trong việc kết nối mạng nội bộ, mạng FTTH, cáp quang Singlemode 4 core/4FO là loại cáp quang sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, bên trong ống đệm chưa 4 sợi quang và được phủ đầy bằng lớp vật liệu nhầy, giúp giảm tối đa việc đứt, gãy sợi quang cũng như giảm thấp nhất sự ảnh hưởng từ bên ngoài tới sợi quang.

 Cấu tạo của cáp quang thuê bao 4FO single mode

    Tổng số sợi quang: 4 sợi
    Ống lỏng: Học bằng chất liệu PBT, các sợi quang được thả lỏng trong ống lỏng.
    Chất độn trong ống lỏng: Thixotrophic Jelly. Chống ẩm chống nước thâm nhập vào. Đảm bảo sợi quang làm việc trong môi trường nóng ẩm. Dầu chống ẩm không gây độc hại, không ảnh hưởng đến các thành phần khác trong cáp, không đông cứng ở nhiệt độ thấp, không cản trở sự di chuyển của sợi.
    Lớp sợi gia cường: Sợi kevlar gia cường có mức độ chịu lực siêu cao đảm bảo cho cáp chịu được lực căng.
    Dây treo: Gồm 1 sợi thép đường kính 1.0 mm +/- 0.01 mm hoặc 7 sợi thép đường kính 0.33 +/- 0.02 mm được bện vào nhau.
    Lớp vỏ bảo vệ: Học bằng nhựa HDPE màu đen, có khả năng chống tia cực tím.

Dây cáp quang treo 4 sợi quang còn có tên gọi khác là dây cáp quang treo 4FO dạng ống lỏng, là sợi truyền dẫn có khả năng truyền tải dữ liệu tốt với 4 sợi quang. Lớp vỏ bên ngoài bao bọc sợi quang được Học bằng nhựa HDPE vừa có khả năng chống tia cực tím vừa có thể uốn dẻo linh hoạt, chậm cháy và dễ dàng khi bọc. Cáp quang treo Singlemode 4FO còn được trang bị các sợi gia cường trung tâm đặt ở giữa cáp quang giúp sợi quang có thể chống chịu được sức căng thích hợp, sức kéo, va đập trong quá trình lắp đặt, thi công và vận chuyển, sự thay đổi thất thường của điều kiện thời tiết, môi trường bên ngoài. Xung quang các sợi quang được bọc chặt thành từng lớp bởi lớp sợi Aramid (Kevlar) có nhiệm vụ bảo vệ sợi cáp quang trước những tác động vật lý khi kéo cáp thi công.



Sở hữu ưu điểm nổi bật về khả năng truyền dẫn trong một khoảng cách xa, bất chấp trong mọi điều kiện thời tiết, môi trường nào vẫn hoạt động nhanh chóng, ổn định, cáp quang treo hình số 8 Singlemode được sử dụng thông dụng trong các dịch vụ mạng, hệ thống mạng LAN, hệ thống thông tin nội bộ, mạng truyền hình. Không chỉ vậy, loại cáp quang treo Singlemode 4 FO còn là loại cáp quang sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, bên trong ống đệm chứa 4 sợi quang và được phủ đầy bằng lớp vật liệu nhầy, giúp giảm tối đa việc đứt, gãy sợi quang cũng như giảm thấp nhất sự ảnh hưởng từ bên ngoài tới sợi quang.

Cáp quang 4FO sử dụng Chôn hoặc luồn ống chuyên dụng. ( Cáp tròn) SINGE MODE ( SM) samitel, Vcom, focal
(Nhằm đảm bảo chất lượng Cáp quang khi thi công, độ co giãn khi nhiệt độ tăng và độ ổn định khi truyền dẫn quang- chúng tôi chỉ cung cấp dòng cáp 4FO có đầy đủ ống đệm chặt và 2 gia cường dày 1.0-1.2mm theo quy chuẩn - Cáp quang cung cấp phải SX mới, tháng nào thì SX đúng tháng đó). Cam kết không cung cấp Cáp quang kém chất lượng, Cáp SX bị lỗi kỹ thuật và Cáp cũ thu hồi đã qua sử dụng hoặc cáp tồn kho của các nhà mạng Viettel, VNPT, FPT.
Chú ý : Trên thị trường có dòng cáp 1,2 core ( Gphone, Ephone)- giá rẻ hơn, cáp nhỏ, rất mỏng manh, đơn vị thi công hay gặp sự cố gập, đứt, gãy cáp, suy hao mạnh trong quá trình thi công. Để tránh phải xử lý sự cố trên các tuyến mới nên lựa chọn cáp một cách thông minh để đảm bảo tuyến cáp bền, chắc chắn theo thời gian.

Cáp quang Single mode 4Fo hay còn gọi là Cáp 4 sợi, 4 Core, 4 lõi. Cáp quang 4Fo single mode là loại cáp quang rất phổ thông được ứng dụng rất nhiều trong việc kết nối mạng nội bộ, mạng FTTH để truyền dẫn tín hiệu, thông tin. Cáp được trang bị các dây thép mạ kẽm chịu lực và lớp sợi  tổng hợp chịu lực nên cáp có độ bền chịu lực cao. Cáp quang 4 sợi là loại cáp quang sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, bên trong ống đệm lỏng chứa bốn sợi quang và được phủ đầy bằng lớp vật liệu nhầy, giúp giảm thiểu tối đa việc đứt, gẫy sợi quang cũng như hạn chế thấp nhất sự ảnh hưởng từ bên ngoài môi trường tới sợi quang. Đặc biệt, chất nhầy ở khoảng trống giữa sợi cáp và bề mặt trong của ống đệm là loại hợp chất đặc biệt có khả năng ngăn ngừa sự thâm nhập của nước. Cáp quang 4Fo hay còn gọi là dây thuê bao quang FTTH 4FO được sản xuất trong nước bởi các tập đoàn viễn thông lớn như Sacom, Vinacap,  Telvina, TFP, M3… có giá thành cạnh tranh.

Cáp quang Single mode là loại cáp được thiết kế với vật liệu hoàn toàn khô nên cáp có đường kính nhỏ, gọn, nhẹ nhàng, rất dễ dàng trong vận chuyển , xử lý và lắp đặt.

iêu chuẩn kỹ thuật đối với Cáp quang Single mode 4Fo:

    Loại sợi: Single mode (đơn mode), chiết suất dạng bậc thang, sợi quang sản xuất theo tiêu chuẩn ITU – T G652.D.
    Đường kính trường mode ( mode field diameter ): Giá danh định của đường kính trường mode tại bước sóng 1310 nm nằm trong phạm vi từ 8,6 mm đến 9,5 mm, còn tại bước sóng 1550 nm là từ 9,6 mm đến 10,8 mm.
    Sai số của đường kính trường mode: Không vượt quá ±0,7 mm giá trịnh danh định.
    Sai số đồng tâm của đường kính trường mode: Sai số về độ đồng tâm của đường kính trường mode đối đối với bước sóng 1310 nm là ±0,8 mm.
    Đường kính vỏ:
    Giá trị đường kính vỏ danh định của sợi: 125 mm
    Sai số của đường kính vỏ: không vượt quá ±1mm giá trị danh định
    Độ không tròn đều của vỏ: Độ không tròn đều của vỏ tối đa không vượt quá 2%.
    Bước sóng cắt: Các giá trị λc và λcc thỏa mãn điều kiện:
    1100nm < λc <1280 nm
    λcc < 1260 nm
    Hệ số suy hao: Hệ số suy hao của Cáp quang đơn mốt 4Fo thỏa mãn các yêu cầu:
    Tại vùng bước sóng 1310 nm: < 0,40 dB / Km.
    Tại vùng bước sóng 1550 nm: < 0,30 dB / Km.
    Đặc tính suy hao ở bước sóng 1550 nm

Độ tăng suy hao của sợi quấn lỏng 100 vòng với bán kính vòng quấn là 37,5mm đo tại bước sóng 1550

Cáp quang Single mode 4FO 4 core

Cáp quang treo Singlemode (dây treo kim loại) 4fo, Xuất xứ : Việt Nam Bước sóng : 1310nm và 1550nm Đơn vị tính : Mét Cáp quang thuê bao hay còn gọi là cáp quang FTTH 4 sợi/4core là loại cáp được sử dụng rất phổ biến bởi nhiều đặc tính ưu việt của nó, thích hợp cho mọi đường truyền mạng, truyền tín hiệu truyền hình, tín hiệu điều khiển... Cáp quang single mode 4 sợi chất lượng tốt, giá thành rẻ, dễ dàng lắp đặt. Staphone chuyên phân phối cáp quang FTTH 4 sợi, cáp quang single mode, multimode từ 2 sợi - 24 sợi, hàng nhập khẩu đảm bảo chất lượng, có giấy tờ đầy đủ hỗ trợ dự án.
Muc in hp

Cứu dữ liệu

Phân tích HDD

Phân tích HDD

Khi ổ cứng không nhận có rất nhiều lỗi xảy ra, dưới đây là 1 số lỗi thường gặp: - Loại 1: Cấp nguồn ổ cứng không quay. Thường do board mạch (PCB) bị lỗi hoặc cũng ...

Phá password HDD

Phá password HDD

  Chức năng đặt password HDD/SSD cho laptop, máy bàn rất cần thiết cho người dùng nhằm bảo về dữ liệu của mình tránh bị người khác truy cập sửa, xóa hoặc ...

Sửa chữa HDD

Sửa chữa HDD

Một số trường hợp ổ cứng bị lỗi có thể sửa chữa và sử dụng lại bình thường. Nếu khách hàng có ổ cứng bị lỗi như dưới đây có thể đem tới sửa ...

Cứu dữ liệu Ghost

Cứu dữ liệu Ghost

Với trên 10 năm hoạt động chúng tôi đã nghiên cứu và phát triển thành công ứng dụng giúp khôi phục 100% dữ liệu khi bị Ghost nhầm hoặc Recover ...

Cứu dữ liệu SSD

Cứu dữ liệu SSD

Cứu Dữ Liệu SSD hiện nay ở Việt Nam chúng tôi là trung tâm duy nhất có khả năng khôi phục dữ liệu trên tất cả các dòng ổ cứng thể rắn (SSD). Chúng ...

Cứu dữ liệu Bad

Cứu dữ liệu Bad

  Bad sector là một phần bề mặt mâm đĩa trở nên không thể đọc, truy xuất được dữ liệu. Sau một thời gian ổ cứng đưa vào sử dụng sẽ xuất hiện những vị trí ...

Cứu dữ liệu Linux

Cứu dữ liệu Linux

Với nhiều năm kinh nghiệm phục hồi dữ liệu từ hệ thống Linux/Ubuntu. Nếu ổ đĩa cứng của bạn không còn hoạt động, không nhận, phát ra những âm thanh lạ hoặc bạn gặp ...

Cứu dữ liệu Mac

Cứu dữ liệu Mac

Với nhiều năm kinh nghiệm phục hồi dữ liệu từ hệ thống Apple Macintosh (MAC) với tỷ lệ thành công cao nhất. Nếu ổ đĩa cứng của bạn không còn hoạt động, không nhận, ...

Sửa chữa máy tính

Nhận cài đặt Mac os

Nhận cài đặt Mac os

- Hệ điều hành MAC bản quyền mới nhất - Mac OS X 10.6 - 10.8.4 cho các dòng Macbook, Macbook Pro, Macbook Air, Macbook White - Hệ điều hành Windows cho MacBook: Win XP/Win 7/Win 8 :Macbook, Macbook Pro, ...

Đóng chíp màn hình vga

Đóng chíp màn hình vga

Trong quá trình hoạt động, chip VGA sinh rất nhiều nhiệt, nếu như máy không được vệ sinh kỹ thì lượng nhiệt đó tích tụ lại làm khô keo tản nhiệt giữa ...

Cài Windows - Hệ điều hành

Cài Windows - Hệ điều hành

Dịch vụ cài đặt Hệ điều hành, windows 7, 8 ,10 cho tất cả các dòng Laptop và PC. Cam kết không dùng bản Ghost để cài đặt, chi phí cài đặt là ...

Sửa chữa màn hình Laptop - LCD

Sửa chữa màn hình Laptop - LCD

Chúng tôi nhận sửa chữa, thay màn hình laptop, LCD tin cậy và uy tín. Nếu laptop của khách hàng bị hỏng màn hình hay lỗi màn hình hãy ...