* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "CUUDULIEUTHENHO.COM", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Cáp quang Single mode 4FO 4 core: 024.66 73 43 83 - 0974 002 002

Nhìn chung, hai loại cáp quang này đều có nhiều ưu điểm đáng quan tâm, ưu việt hơn rất nhiều lần so với cáp đồng. Dù là cáp singlemode hay multimode thì đều có thể truyền được các tín hiệu thông tin mà chúng ta cần một cách chất lượng, hiệu quả và lý tưởng nhất theo dạng ánh sáng lan truyền, đảm bảo tốc độ truyền tải cao, đường truyền xa với băng thông cực lớn. Đường truyền luôn ổn định, mượt và rất ít bị nhiễu sóng điện từ.

Hy vọng những so sánh cơ bản nhất trên đây đã giúp quý vị tự đưa ra cho mình những lựa chọn phù hợp và chính xác nhất. Để tìm hiểu cụ thể hơn về hai loại cáp quang này mời đến với chúng tôi tại địa chỉ web hoặc gọi điện để được tư vấn.

Đặc trưng của cáp quang Multimode 4 sợi, Multimode 4 core

- Bước sóng hoạt động của sợi quang : 850nm và 1300nm.

- Phần tử chịu lực phi kim loại trung tâm.

- Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang được làm theo công nghệ ống đệm lỏng.

- Ống đệm có chứa sợi quang được bện theo phương pháp SZ chung quanh phần tử chịu lực trung tâm (bện 2 lớp)

- Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của lòng ống đệm được điền đầy bằng một hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.

- Lớp sợi tổng hợp chịu lực bao quanh
 Lớp nhựa PolyEthylene chất lượng cao bảo vệ trong.



- Lớp băng thép dợn sóng chống loài gậm nhấm.

- Lớp nhựa PolyEthylene chất lượng cao bảo vệ ngoài.

- Thích hợp cho chôn trực tiếp (DB) và chôn luồn ống (DU)

 Sợi quang nằm trong ống lỏng và di chuyển tự do trong ống. Ống đệm lỏng có tác dụng bảo vệ sợi quang khỏi những tác động cơ học.

- Sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được suy hao tín hiệu tới mức tối đa

- Các ống đệm lỏng được bện xung quanh các thành phần chịu lực trung tâm, bảo vệ sợi quang khỏi những tác động khi lắp đặt và ảnh hưởng của môi trường (đặc biệt là sức kéo căng theo chiều dọc)

- Cáp quang multimode 4 sợi sử dụng Công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và chống ẩm hiệu quả nhất.

- Cáp được thiết kế với vật liệu khô hoàn toàn,phi kiem loại nên có đường kính nhỏ gọn và rất nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển. Giảm thiểu tải trọng trên cột vì có đường kính nhỏ và nhẹ với cường độ chịu lực cao dựa vào các sợi tổng hợp chịu lực aramid.

- Cáp quang multimode 4 fo Chịu lực căng tối đa lên đến 50 kN.

- Khoảng vượt lên đến 500m. (tùy vào khoảng vượt mà phân phối các loại sợi aramide phù hợp trong quá trình sản xuất).

- Cáp được thiết kế phi kim loại với vật liệu cách nhiệt tốt, chống sét tốt, hoàn toàn không bị ảnh hưởng bởi dòng điện cao thế, không ảnh hưởng bởi từ trường.

- Cáp được thiết kế để treo cột, đi trong nhà,hoặc bên ngoài trời, sử dụng cho mạng cục bộ, mạng thuê bao, hệ thống thông tin nội bộ, hệ thống thông tin đường dài.

- Cáp quang multimode 4 core được thiết kế với 2 lớp vỏ ngoài bằng chất liệu nhựa HDPE, do đó sẽ không bị suy giảm chất lượng do tia cực tím và các bức xạ tử ngoại, phù hợp để lắp đặt trên đường dây điện và song song với đường dây điện trên cùng một tháp truyền tải điện, đặc biệt có thể sử dụng cho các khoảng vượt lớn và các ứng dụng khác.

- Cáp quang multimode Tuân theo chuẩn IEEE P-1222, tiêu chuẩn này đã được công nhận cho cáp ADSS.



- Quý khách hàng quan tâm tới sản phẩm này vui lòng liên hệ trực tiếp để biết thêm chi tiết để được báo giá tốt nhất.
Cấu tạo cáp quang 4Fo Multimode

Cáp quang multimode 4 sợi với sợi đặt trong ống đệm lỏng. Lõi cáp được bảo vệ bằng lớp giáp băng thép và phủ bằng một lớp ngoài bằng polyethylene màu đen. Hai sợi dây thép gia cường giúp kéo xa hoặc chôn đất không bị ảnh hưởng tới sợi quang bên trong.

Cáp dùng đi trong nhà hoặc ngoài trời phù hợp với các công trình cáp quang Multimode tốc độ cao.

Cáp quang Commscope AMP Multimode 4 FO (4 Core) 50/125µm sử dụng được cả ở trong nhà lẫn ngoài trời.Chúng thường được sử dụng nhiều trong các hệ thông mạng công, nghiệp mạng nội bộ....
Thietbiquang thời điểm hiện tại đang phân phối nhiều loại cáp có sẵn như : cáp bọc thép và không bọc thép với cấu trúc dạng ống đơn (single loose tube) và dạng nhiều ống buffer (stranded loose tube).
Dạng ống đơn hay còn gọi là Single Loose Tube sẽ có một ống đệm bên trong sợi cáp, với lớp hợp chất chống thấm nước dạng khô, cùng với một lớp thép mỏng và lớp vỏ bằng chất polyethylene (MDPE) bên ngoài giúp cáp chống chịu tốt hơn.Cấu trúc dạng nhiều ống buffer (stranded loose tube) sẽ có thêm nhiểu lớp ống đệm với nhiều sợi dây căng nhỏ chống nước, và lớp vỏ polyethylene bên ngoài. Vỏ cáp có màu đen và Học bằng chất có ma sát kém giúp dễ dàng di chuyển trong thi công và lắp đặt
Cáp hoàn toàn đáp ứng những yêu cầu về hiệu suất. Đối với cáp có cấu trúc bọc thép giúp tăng tính chịu lực thích hợp khi chôn trực tiếp.

Cáp quang Multimode là loại cáp có đường kính lõi dẫn lớn, có 2 loại là 50/125micro mét và 62.5/125 micro mét. Đây là loại cáp được sử dụng trong các hệ thống mạng công nghiệp hoặc các phòng sever, đòi hỏi tốc độ truyền tải cao, có thể đạt từ 1Gbps đến 10Gbps.

Cáp có lõi sợi được Học bằng thủy tinh được bảo vệ khá kỹ bởi lớp kim loại, dây treo cường lực và lớp vỏ nhựa cứng. Cáp có cấu trúc ống đệm lỏng giúp đảm bảo độ linh hoạt và tránh bị gãy gập. Loại cáp này hiện nay chưa sản xuất được tại Việt Nam do đòi hỏi công nghệ hiện đại và trình độ cao, cũng chính vì thế mà giá cáp sợi quang Multimode 4 core cao so với các loại cáp khác.



2. Thông số kỹ thuật sản phẩm Cáp quang Multimode 4 Core ( 4 sợi) GYXTW:

    Vỏ cáp được Học bằng chất liệu nhựa HDPE có độ bền cao và chịu được mưa nắng lâu ngày
    Cáp được bọc một lớp lá thép mỏng giúp tăng cường độ bảo vệ của cáp, chống tác động tối đa từ môi trường
    Có 2 sợi lõi thép gia cường nhằm hạn chế dộ võng của cáp và gia tăng độ cứng
    Loại sợi quang: sợi Multimode  hoặc 62.5/125 µm
    Dung lượng: 4 Sợi Multimode
    Tốc độ truyền tối đa: 1 Gigabit/s
    Đường kính cáp: 8 mm
    Quy cách đóng gói: Lô gỗ dài từ 2000-4000m/lô

Cáp quang Multimode 4 sợi, indoor/outdoor có đường kính 50/125um và 62,5/125um, là sản phẩm thiết kế linh hoạt sử dụng cho cả ứng dụng ngoài trời lẫn trong nhà. Việc đi dây linh hoạt, không phải chuyển loại dây, nên cáp quang đa năng multimode indoor/outdoor là lựa chọn lý tưởng cho phát triển hệ thống mạng LAN nội bộ, mạng camera, phòng cháy....

  Cáp quang multimode 4 sợi, trong nhà/ngoài trời, do www.daiduongtechco cung cấp là sản phẩm chất lượng cao, hoạt động ổn định, tốc độ lên tới 1 Gbps, là lựa chọn lý tưởng cho các ứng dụng mở rộng mạng Lan nội bộ bằng cáp quang, LAN cáp quang.

Đặc trưng của cáp quang multimode 4 sợi, indoor/outdoor

    Đi dây cả ứng dụng trong nhà lẫn ứng dụng ngoài trời
    Dung lượng sợi lên tới 4 sợi, tốc độ làm việc 1Gbps
    Sợi thép gia cường chống gập cáp.
    Kết cấu chắc chắn.


Cáp quang Single mode 4FO 4 core

Cáp quang treo Singlemode (dây treo kim loại) 4fo, Xuất xứ : Việt Nam Bước sóng : 1310nm và 1550nm Đơn vị tính : Mét Cáp quang thuê bao hay còn gọi là cáp quang FTTH 4 sợi/4core là loại cáp được sử dụng rất phổ biến bởi nhiều đặc tính ưu việt của nó, thích hợp cho mọi đường truyền mạng, truyền tín hiệu truyền hình, tín hiệu điều khiển... Cáp quang single mode 4 sợi chất lượng tốt, giá thành rẻ, dễ dàng lắp đặt. Staphone chuyên phân phối cáp quang FTTH 4 sợi, cáp quang single mode, multimode từ 2 sợi - 24 sợi, hàng nhập khẩu đảm bảo chất lượng, có giấy tờ đầy đủ hỗ trợ dự án.
Cong ty seo online Việc hiểu được các website nào đã lên top được các, Nếu trang web của bạn chưa lên top cho từ khóa đó, bạn vẫn có thể mua lượng truy cập thử để xem hiệu quả chuyển đổi của nó. Trong Google Adwords
Thiết kế web SEO Thiết kế website sao cho trang web có thể hiển thị, Các thiết bị di động, đặc biệt là điện thoại di động cùng với sự phát triển của điện thoại di động thông minh (Smart phone). Điện thoại di

1.Chuẩn bị dụng cụ:

Kìm bấm mạng

2.Tiến hành bấm mạng LAN
Chúng ta bắt đầu tiến hành bấm mạng LAN như sau:

B1 -Dùng kìm bấm mạng , tuốt vỏ cáp ” xoắn đôi ” một khoảng 3m .Dùng tay tách riêng từng sợi dây mạng sao cho thẳng ( cam trắng / cam , xanh lá / xanh dương , xanh dương trắng / xanh lá , nâu trắng / nâu ) sau đó xếp các dây lại thành hàng ngang đều nhau

B2- Dùng kìm cắt bằng các đầu sợi dây cần bấm ( vuông góc )

B3 – lật ngược chiếc đầu mạng ( RJ 45 ) sao cho phần lẫy nhựa ở bên dưới -> và tiến hành ” đưa ” các sợi dây sắp xếp theo chuẩn sau :

Sau đó chúng ta đưa RJ45 vào kìm bấm mạng và bấm một lực dứt khoát / vừa phải là xong.

Như vậy để bấm đầu dây mạng là hết sức đơn giản đúng không các bạn ? Chúng ta nên trang bị trong gia đình : kìm mạng , hạt RJ45 , dây mạng … để khi cần thiết có thể sửa chữa ngay lập tức mà không phải mất công chờ thợ sửa chữa mạng … dễ dàng sử dụng internet mội lúc tại nhà , dễ dàng nâng cấp thêm các thiết bị Wifi trong nhà dễ dàng hơn…



Ngoài phương án tự bấm mạng LAN tại nhà , các bạn cũng có thể mua sẵn dây tại các cửa hàng máy tính với hai đầu được bấm sẵn bạn đã biết một dây cáp mạng chuẩn có 8 sợi với các cặp màu trắng cam, trắng xanh lá, trắng xanh dương và trắng nâu. Nhưng bạn có thể không biết ngoài loại dây 8 sợi thì còn có dây mạng 4 sợi. Dây mạng 4 sợi chỉ có 3 màu là trắng, cam và xanh, nhưng nó vẫn có thể kết nối mạng nếu bạn bấm dây mạng chuẩn. Để bấm dây mạng 4 sợi dùng cho máy tính bạn vẫn dùng đầu RJ45, nếu bấm cho điện thoại bạn sẽ phải dùng đầu RJ11 hay còn gọi là hạt mạng RJ11.

Cách bấm dây mạng 4 sợi này có khác biệt so với loại 8 sợi không?

    Tất nhiên là có khác chứ, chênh nhau hẳn 1/2 số dây cơ mà.

Kết nối mạng có ổn định không?

    Có, vẫn kết nối mạng bình thường, nhưng có hạn chế.

Và nó thường được dùng trong những trường hợp nào?

    Thường dùng trong quy mô nhỏ lẻ như mạng gia đình, mạng cá nhân. Bấm cáp mạng 4 sợi còn dùng trong kết nối điện thoại bàn. Đối với hệ thống mạng công ty, nhiều switch, modem, router bạn không nên sử dụng cách bấm dây mạng 4 sợi này, vì nếu mạng là gigabit (1000Mbps) thì cần phải có đủ 8 sợi mới kết nối đúng tốc độ được. Như vậy bấm dây mạng 4 sợi chỉ nên dùng cho mạng có tốc độ chậm (100Mbps) và chỉ nên là giải pháp tình thế nếu không kiếm được ngay cáp 8 sợi để bấm.

Để bấm dây mạng 4 sợi bạn cần chuẩn bị các dụng cụ sau:

    Dây cáp 4 sợi hay dây điện thoại, cáp mạng thông thường cũng được nhé, có điều mình chỉ dùng 4 sợi thôi
    Kìm bấm
    Đầu bấm RJ45
    Thiết bị test

Để bấm dây mạng 4 sợi bạn vẫn phải ghi nhớ 2 chuẩn bấm dây mạng là chuẩn A và B, nhưng không xếp dây hoàn toàn như 2 chuẩn này mà chỉ cần nhớ thứ tự vị trí. Bạn sẽ phải đặt dây mạng vào vị trí 1, 2, 3 và 6.

Các bước bấm dây mạng 4 sợi cụ thể:

    Tuốt vỏ bọc dây bên ngoài, thực hiện cẩn thận để không xén vào dây lõi
    Sắp xếp dây mạng theo thứ tự 1, 2, 3, 6, ở đây tôi dùng chuẩn B nên thứ tự dây sẽ là trắng cam, cam, trắng xanh lá, xanh
    Dùng kìm cắt đầu dây cho bằng nhau
    Đưa đầu mạng vào, đặt dây đúng vị trí 1, 2, 3, 6
    Đầu còn lại làm tương tự
    Sau đó đưa vào thiết bị test để kiểm tra xem đã bấm dây mạng thành công chưa. Nếu đèn sáng đều thì xin chúc mừng, bạn đã bấm rất tốt.

   

Việc sử dụng dây điện thoại để làm dây cáp mạng khá phổ biến đối với mạng gia đình hoặc trong quán net vì dây điện thoại có cáp trợ lực, có thể kéo xa mà không gây suy hao. Nếu bạn muốn kéo mạng cho hàng xóm hoặc em người yêu cách nhà tầm 100m thì thay vì dùng dây mạng thông thường, hãy nghĩ đến phương án dùng dây điện thoại làm dây mạng. Cách bấm dây mạng bằng dây điện thoại cũng tương tự như trên thôi, không có gì khác biệt.

Hiện nay, trên các dòng máy tính để bàn và Laptop đều được hỗ trợ kết nối mạng LAN. Có khi nào bạn tự hỏi LAN là gì?

 LAN là gì?

LAN là viết tắt của Local Area Network tạm dịch là mạng máy tính nội bộ, giao tiếp này cho phép các máy tính kết nối với nhau để cùng làm việc và chia sẻ dữ liệu. Kết nối này được thực hiện thông qua sợi cáp LAN hoặc Wifi (không dây) trong không gian hẹp, chính vì thế nó chỉ có thể sử dụng được trong một phạm vi giới hạn như phòng làm việc, trong nhà, trường học…

Cổng mạng LAN (RJ45) trên máy tính, laptop là gì?

Trước khi tìm hiểu sâu hơn về kết nối LAN. Chúng ta cùng nói một chút về tên gọi "cổng mạng LAN" trên laptop hiện nay. Vì kết nối không dây ra mắt và được phổ biến khá lâu sau kết nối có dây (cáp) nên người ta thường gọi cổng kết nối cáp mạng RJ45 (Ethernet) trên laptop, máy tính là "cổng mạng LAN" hay "cổng LAN".

Hiện nay khi nói đến kết nối internet trên laptop, máy tính chúng ta có 2 loại là kết nối không dây qua wifi và kết nối có dây qua cáp mạng qua cổng RJ45 hay cổng mạng LAN.

Các loại kết nối trong mạng LAN



Như đã nói, các thiết bị trong cùng mạng LAN có thể kết nối với nhau thông qua sợi cáp mạng. Các mạng LAN có thể kết với nhau tạo thành một mạng lưới rộng lớn hơn được gọi là WAN (Wide Area Network) và để giao tiếp với nhau, các thiết bị thường được kết nối với một hoặc vài bộ phát wifi (Router).

Ngoài ra, mạng LAN còn có thể được thiết lập bằng cổng kết nối không dây (Wireless) và được gọi chung là WLAN (Wireless LAN), hay chúng ta thường gọi là Wifi.

Yêu cầu để tạo kết nối LAN nội bộ là gì?

Để tạo được mạng LAN nội bộ thì cần có một thiết bị làm máy chủ (sever), một số thiết bị hỗ trợ kết nối và cuối cùng là các máy khách. Trước khi tạo mạng LAN cần chắc chắn rằng tất cả các thiết bị đều được tích hợp sẵn card mạng NIC (Network Interface Card). Card mạng được xem là bộ thu phát tín hiệu mạng cho các thiết bị muốn kết nối với mạng LAN, card mạng thường được tích hợp sẵn trong Laptop, máy tính,…

Công dụng của mạng LAN

Mạng LAN có ý nghĩa rất lớn trong cuộc sống hiện đại ngày nay, bất cứ công ty, tổ chức hay cá nhân nào muốn quản lý dữ liệu nội bộ, hay kết nối và liên lạc với nhau đều phải thông qua mạng LAN. Mạng LAN giúp cho các thiết bị di động như điện thoại, Laptop, máy tính bảng có thể dễ dàng kết nối và truy cập internet bất cứ lúc nào.

Ngày nay việc trang bị một bộ phát wifi là chưa đủ vì nhu cầu sử dụng wifi internet ở nhiều nơi nhiều phòng. Hoặc khoảng cách giữa thiết bị modem Wifi với các thiết bị sử dụng internet : Tivi, máy tính … quá xa. Chính vì vậy việc lắp thêm bộ phát wifi gia đình hay cần một thiết bị kết nối giữa modem và thiết bị đầu cuối là cần thiết cho mọi gia đình, công ty, trung tâm…

Để đảm bảo sự liên kết tín hiệu liên tục giữa modem wifi và các thiết bị đầu cuối thì dây mạng lan giống như một người vận chuyển đem tín hiệu từ modem wifi tới các thiết bị sử dụng internet. Từ đó đảm bảo tín hiệu mạng đến đúng nơi cần đến.
Vậy mạng lan là gì ?

Thuật ngữ LAN là từ viết tắt của Local Area Network là một hệ thống mạng dùng để kết nối các máy tính trong một phạm vi nhỏ (nhà ở, phòng làm việc, trường học, …). Các máy tính trong mạng LAN có

Cứu dữ liệu

Phân tích HDD

Phân tích HDD

Khi ổ cứng không nhận có rất nhiều lỗi xảy ra, dưới đây là 1 số lỗi thường gặp: - Loại 1: Cấp nguồn ổ cứng không quay. Thường do board mạch (PCB) bị lỗi hoặc cũng ...

Phá password HDD

Phá password HDD

  Chức năng đặt password HDD/SSD cho laptop, máy bàn rất cần thiết cho người dùng nhằm bảo về dữ liệu của mình tránh bị người khác truy cập sửa, xóa hoặc ...

Sửa chữa HDD

Sửa chữa HDD

Một số trường hợp ổ cứng bị lỗi có thể sửa chữa và sử dụng lại bình thường. Nếu khách hàng có ổ cứng bị lỗi như dưới đây có thể đem tới sửa ...

Cứu dữ liệu Ghost

Cứu dữ liệu Ghost

Với trên 10 năm hoạt động chúng tôi đã nghiên cứu và phát triển thành công ứng dụng giúp khôi phục 100% dữ liệu khi bị Ghost nhầm hoặc Recover ...

Cứu dữ liệu SSD

Cứu dữ liệu SSD

Cứu Dữ Liệu SSD hiện nay ở Việt Nam chúng tôi là trung tâm duy nhất có khả năng khôi phục dữ liệu trên tất cả các dòng ổ cứng thể rắn (SSD). Chúng ...

Cứu dữ liệu Bad

Cứu dữ liệu Bad

  Bad sector là một phần bề mặt mâm đĩa trở nên không thể đọc, truy xuất được dữ liệu. Sau một thời gian ổ cứng đưa vào sử dụng sẽ xuất hiện những vị trí ...

Cứu dữ liệu Linux

Cứu dữ liệu Linux

Với nhiều năm kinh nghiệm phục hồi dữ liệu từ hệ thống Linux/Ubuntu. Nếu ổ đĩa cứng của bạn không còn hoạt động, không nhận, phát ra những âm thanh lạ hoặc bạn gặp ...

Cứu dữ liệu Mac

Cứu dữ liệu Mac

Với nhiều năm kinh nghiệm phục hồi dữ liệu từ hệ thống Apple Macintosh (MAC) với tỷ lệ thành công cao nhất. Nếu ổ đĩa cứng của bạn không còn hoạt động, không nhận, ...

Sửa chữa máy tính

Nhận cài đặt Mac os

Nhận cài đặt Mac os

- Hệ điều hành MAC bản quyền mới nhất - Mac OS X 10.6 - 10.8.4 cho các dòng Macbook, Macbook Pro, Macbook Air, Macbook White - Hệ điều hành Windows cho MacBook: Win XP/Win 7/Win 8 :Macbook, Macbook Pro, ...

Đóng chíp màn hình vga

Đóng chíp màn hình vga

Trong quá trình hoạt động, chip VGA sinh rất nhiều nhiệt, nếu như máy không được vệ sinh kỹ thì lượng nhiệt đó tích tụ lại làm khô keo tản nhiệt giữa ...

Cài Windows - Hệ điều hành

Cài Windows - Hệ điều hành

Dịch vụ cài đặt Hệ điều hành, windows 7, 8 ,10 cho tất cả các dòng Laptop và PC. Cam kết không dùng bản Ghost để cài đặt, chi phí cài đặt là ...

Sửa chữa màn hình Laptop - LCD

Sửa chữa màn hình Laptop - LCD

Chúng tôi nhận sửa chữa, thay màn hình laptop, LCD tin cậy và uy tín. Nếu laptop của khách hàng bị hỏng màn hình hay lỗi màn hình hãy ...